Abergavenny Eisteddfod Logo

- ENGLISH

EISTEDDFOD 2011 CANLYNIADAU

CANLYNIADAU YSGOLION CYNRADD

Beirniaid: Anne Smith (cerdd), Jane Blank (llefaru) ac Emma Carlton (dawns).

Unawd llefaru - dosbarth derbyn, blwyddyn 1, 2 a 3

  1. Ffion Hodder
  2. Ioan Higgins
  3. Edward Jackson
    Sean Baldock - clod uchel

Unawd lleisiol, dosbarth derbyn, bl 1, 2 a 3

  1. Ioan Higgins, Ysgol Gymraeg Y Fenni
  2. Katherine Loxley, Llanfair Kilgeddin
    Jasmine Pacpaco, OLSM

Grŵp dawnsio gwerin, dosbarth derbyn, bl 1, 2 a 3

  1. Dawnswyr Cantref "Skirrid"
  2. Dosbarth derbyn Our Lady & St Michael
  3. Bl 1 a 2 Llanfair Kilgeddin
    Dosbarth derbyn Llanfair Kilgeddin

Unawd llefaru i ddysgwyr - dosbarth derbyn, bl 1, 2 a 3

  1. Nara Baxter
  2. William Fraser
  3. Emilia Schild

Unawd piano - dosbarth derbyn, bl 1, 2 a 3

  1. Lily Newsom, Cantref (Tarentella)
  2. Rosie Nicholls, Cantref (Jupiter)
  3. Sean Baldock (The little brook)

Unawd llefaru - bl 4, 5 a 6

  1. Emily James
  2. Esyllt Williams
  3. Iestyn Powell

Unawd offerynnol - dosbarth derbyn, bl 1,2 a 3

  1. Georgina Belcher, Ysgol Gymraeg Y Fenni
  2. Megan Williams, OLSM
  3. Ioan Higgins, Ysgol Gymraeg Y Fenni

Unawd llais bl 4, 5 a 6

  1. Tomos Brace-Jenkins, Gilwern
  2. Oliver Skinner, Archbishop Rowan Wms School (Gŵyr Harlech)
  3. Grace Walters, Gilwern (Rule the World)

Grŵp dawnsio disgo bl 3 a 4

  1. Ladies choice(OLSM)
  2. Kung Fu Fighters (OLSM)
  3. Flash dance(OLSM)
    Gilwern groovers

Unawd piano bl 4, 5 a 6

  1. Ella Summers, Ysgol Gymraeg Y Fenni
  2. Hannah Parry-Jones, Llantilio
  3. Sophie Nicholls, Cantref
    Katherine Carter-Evans

Grŵp dawnsio gwerin, bl 4, 5 a 6

  1. Dawnswyr Cantref "Gavenny"
  2. Grŵp Llanfair Kilgeddin
  3. Grŵp Our Lady & St Michael
    Dawnswyr Cantref "Usk"

Darllen ar yr olwg gyntaf bl 4, 5 a 6

  1. Emily James
  2. Louise Trumper
  3. Iestyn Powell

Unawd offerynnol bl 4, 5 a 6

  1. Lisa Davies, Cantref (telyn)
  2.  Oliver Stansfield, Gilwern School (clarinet)
  3.  Sereni Morgan (ffidil)

Unawd llefaru i ddysgwyr

  1. Libby Morgan
  2. Rachel Rimmer
    Megan Jones
  3. Ffion Shepherd

Dawns agored (i un neu ddau/ddwy)

  1. Maddie ac Olivia (OLSM)
    Tip Toe Terrific (Gilwern)
  2. Disco Divas (Gilwern)
  3. Grace Walters (Gilwern)
    Annalise Ferrari (OLSM)

Grŵp llefaru bl 6 ac iau

  1. Llanfair Kilgeddin
  2. Llanfoist Fawr

Ensemble offerynnol bl 6 ac iau

  1. Grŵp Recorder Gilwern (The teddy bears' picnic)
  2. Deri View steel pan group no. 1 (Honey Honey)
  3. Grŵp Recorder Llandeilo Pertholau (Aderyn Melyn)

Côr unsain neu ddeusain bl 6 ac iau

  1. Gilwern Senior Choir (Price Tag)
  2. Deri View 2 (Pack up your troubles)
  3. Llanfair Kilgeddin (Seek ye First)

Deuawd neu driawd bl 6 ac iau

  1. Lisa Davies, India Lesbirel a Katie Whiteman, Cantref (Celtic Times - triawd Ffliwt)
  2.  Sophie Goodings a Mair Crisp-Paterson, Archbishop Rowan Wms (Wallflower - deuawd clarinet duet)
  3. Ella Summers ac Anwen Roberts, Ysgol Gymraeg Y Fenni (Minuet -deuawd clarinet )
    Katie Mogford and Sophie Goodings, Archbishop Rowan Wms (The entertainer - deuawd clarinet)

Grŵp dawnsio disgo bl 5 a 6

  1. The Rhythm of India (Gilwern)
  2. Little Black Devils
  3. Blues ‘n Twos (OLSM)
    Dancemaster Divas

CANLYNIADAU 11-18 OED

Beirniaid: Hetty Watkins ac Angela Morris Parry. Cyfeilydd: Amy Collier.

Unawd piano 11-14 oed

  1. Anna Roberts
  2. Evan Roberts
  3. Christopher Jones

Unawd llais 11-14 oed

  1. Natalie Jones
  2. Lydia Davies
  3. Anabelle Barnes

Unawd offerynnol agored 11-14 oed

  1. Natalie Jones
  2. Bethan Cooke
  3. Katie Davies
  4. Geraint Downing

Unawd llais 15-18 oed

  1. Hannah Roper
  2. Ceinwen Tricker
  3. Meg Evans

Darllen ar yr olwg gyntaf 11-14 oed

  1. Claudia Berzolla

Ensemble offerynnol/lleisiol 11 - 18 oed

  1. Only Brass R Loud
  2. Lauren ac Alice
  3. Luke, Jack, Eddy a Harry

Unawd Jazz/Pop 11-18 oed

  1. Evan Roberts
  2. Thomas Parry

Unawd offerynnol agored 11-18 oed

  1. Maya Fryer

Darllen ar yr olwg gyntaf 15-18 oed

  1. Sam Ellis

Unawd piano 15-18 oed

  1. Harri Evans

Drama - creu a pherfformio sgets 5 munud 11-18 oed

  1. Grŵp Tredegar

Canlyniadau'r noson

Unawd dan 25:

  1. Dawn Burns
  2. Gerallt Rhys Jones
  3. Menna Cazel Davies

Unawd offerynnol:

  1. Fernando Aguera (guitar)
  2. Elen Edwards (harp)
  3. Jemma Freestone (flute)

Deuwad:

  1. Robert Jenkins and Gwyn Morris
  2. Andrew Jenkins and Beverley Parsons

Cân o sioe gerdd:

  1. Andrew Jenkins
  2. Eloise Rossiter
  3. Helen Cynfal

Cân Gymreig:

  1. Andrew Jenkins
  2. Robert Jenkins
  3. Gerallt Rhys Jones

Her Unawd Clwb Rotari'r Fenni:

  1. Andrew Jenkins
  2. Gwyn Morris
  3. John Davies
  4. Robert Jenkins

CYSTADLAETHAU CELF A LLENYDDIAETH CYNGOR TREF Y FENNI

CERDD (cyfrwng Saesneg)

DOSBARTH DERBYN

  1. Lawrence Johnson Llanfair Kilgeddin
  2. Ieuan Ellis Llanfair Kilgeddin
  3. Emily Gladson Llanfair Kilgeddin

BLYNYDDOEDD 1 a 2

  1. Thea Barnard Llanfair Kilgeddin
  2. Theo Coetsee Llanfair Kilgeddin
  3. William Gladson Llanfair Kilgeddin

BLYNYDDOEDD 3 a 4

  1. Ioan Higgins Ysgol Gymraeg Y Fenni
  2. Ffion Brown OLSM
  3. Cameron Williams Llanfair Kilgeddin

BLYNYDDOEDD 5 a 6

  1. Will Davies Cantref Primary
  2. Sean Brown OLSM
  3. Sophie Nicholls Cantref

BLYNYDDOEDD 7-11

  1. Rhys Gilson King Henry VIII
  2. Molly Bradley King Henry VIII
  3. Anna Roberts Abergavenny

BLYNYDDOEDD 12 a 13

  1. Gabriella Watt Ysgol Gyfun Gwynllyw

STORI FER (cyfrwng Saesneg)

DERBYN

  1. Ffion Williams OLSM
  2. Lysander Myrddin Evans Llanfair Kilgeddin
  3. Martha Goode Llanfoist Fawr Primary

BLYNYDDOEDD 1-2

  1. Iwan Bayliss Cantref Primary School
  2. Lydia Morris Deri View Primary School
  3. Katherine Loxley Llanfair Kilgeddin

BLYNYDDOEDD 3-4

  1. Ben Watkins Cantref Primary School
  2. Alex Betts Cantref School
  3. Max Hawkins Llantilio Pertholey

BLYNYDDOEDD YEARS 5-6

  1. Emily James Gilwern School
  2. Mary Heading Llantilio Pertholey
  3. Joe Beckingsale Cantref Primary

BLYNYDDOEDD 7-11

  1. Natalie Bains Caldicot School
  2. Evie Pearson Caldicot School
  3. Anna Roberts Abergavenny

BLYNYDDOEDD 12-13

  1. Gabriella Watt Ysgol Gyfun Gwynllyw

CERDD (Cyfrwng Cymraeg)

BLYNYDDOEDD 3-4

  1. Megan Ysgol Gymraeg y Fenni
  2. Ioan Higgins Ysgol Gymraeg Fenni
  3. Harriet Haylock Ysgol Gymraeg Y Fenni

BLYNYDDOEDD 5-6

  1. George Haylock Ysgol Gymraeg Y Fenni
  2. E.S.Williams Ysgol Gymraeg Y Fenni

STORI FER (Cyfrwng Cymraeg)

BLYNYDDOEDD 3-4

  1. Ioan Higgins Ysgol Gymraeg Y Fenni

BLYNYDDOEDD 5-6

  1. Anwen Roberts Ysgol Gymraeg Y Fenni
  2. Lowri Hodder Ysgol Gymraeg Y Fenni
  3. Lowri Bellis Ysgol Gymraeg Y Fenni

BLYNYDDOEDD 7-11

  1. Iolo Willliams Ysgol Gyfun Gwynllyw

MODELAU 3D

DERBYN

  1. Finley Cawley Cantref
  2. Mathew Watkins Cantref

BLYNYDDOEDD 1-2

  1. Sam Evans Cantref

BLYNYDDOEDD 3-4

  1. Eli Seymour Cantref
  2. Freya Hopkins Deri View
  3. Harry Binley Cantref
    Jake Webb Deri View

BLYNYDDOEDD 5-6

  1. Will Robinson Deri View
  2. Bethan Phillips Deri View
  3. Hannah Dutson Deri View

BLYNYDDOEDD 7-11

  1. Mollie Bradley KHV111 Comprehensive School

PEINTIO

DERBYN

  1. Isabella Moyle Cantref
  2. Sam Hodgins Cantref
  3. Thomas Davies Llanfoist Fawr

BLYNYDDOEDD 1-2

  1. Lydia Morris Deri View
  2. Jacob Thomas Llanfoist Fawr
  3. Thea Barnard Llanfair Kilgeddin

BLYNYDDOEDD 3-4

  1. Millie Rowlands Cantref
  2. Sean Baldock Llanfair Kilgeddin
  3. Cameron Williams Llanfair Kilgeddin
    Fergall Nicholls Cantref

BLYNYDDOEDD 5-6

  1. Theodore Hughes Cantref
  2. Isabella
  3. Morgan Wilson

Gwobr arbennig Esyllt Williams Ysgol Gymraeg Y Fenni

BLYNYDDOEDD 7-11

  1. Georgina Jones Haberdashers Monmouth Girls' School
  2. James Church King Henry V111
  3. Anna Roberts Abergavenny
    Kate Baker King Henry V111

PHOTOGRAFFIAETH

Cynradd

  1. George Haylock Ysgol Gymraeg Y Fenni
    Katie Telfer OLSM
  2. Manon Bryn Ysgol Gymraeg Y Fenni
  3. Rhiannon Mullin Ysgol Gymraeg Y Fenni

Gwobr arbennig Alexander Hemington Cantref

Ysgolion uwchradds

  1. Anna Roberts
  2. Alison Taylor KHV111 School

Cymeradwy iawn

  • Rosie Nichols
  • Amy Jones
  • Alex Clarke
  • Evie Atkins
  • Lily Mather
  • Benedict
  • Nadia Botts
  • Charlotte Griffiths
  • Nia Holder
  • John Phillips
  • Jenny Wadsworth

CYSTADLAETHAU LLENYDDOL

Limrig

  1. Megan Richards
  2. Megan Richards
  3. John Meurig Edwards

Cerdd

  1. John Meurig Edwards
  2. Lynda Ganatsiou
  3. Margaret Jones-Robinson
    T Graham Williams

Stori fer

  1. John Meurig Edwards
  2. Lynda Ganatsiou
  3. T Graham William

 

 

Sylwadau'r beirniaid ar gael yma.

 

Ceir rhai o'r darnau buddugol yma.